Sonja Heines 003

A! Gjörningahátíð Performance Festival Akureyri, Iceland 31.08. – 03.09. 2017

A! Gjörningahátíð er fjögurra daga hátíð sem hefst fimmtudaginn 31. ágúst og lýkur sunnudaginn 3. september. Að hátíðinni standa: Listasafnið á Akureyri, LÓKAL alþjóðleg leiklistarhátíð, Reykjavík Dance Festival, Menningarfélag Akureyrar, Leikfélag Akureyrar og Kynningarmiðstöð íslenskrar myndlistar. A! er hátíð þar sem myndlistar- og sviðslistafólk fremur gjörninga og setur upp gjörningatengd verk. 
A! Gjörningahátíð er nú haldin í þriðja sinn en hátíðin sló strax í gegn þegar hún var haldin í fyrsta skipti í september árið 2015 og sóttu um 1.500 ánægðir gestir hátíðina. Þátttakendur voru vel þekktir gjörningalistamenn, leikarar og ungir, upprennandi listamenn. Vídeólistahátíðin Heim var haldin á Akureyri á sama tíma og „off venue“ viðburðir víðsvegar um bæinn.
Margrét Elísabet Ólafsdóttir listfræðingur sagði í pistli í Víðsjá á Rás 1 um hátíðina meðal annars:
“Dagskrá Gjörningahátíðarinnar A! var því ekki aðeins fjölbreytt heldur í heildina einkar vel heppnuð. Sú ákvörðun að stefna saman eldri listamönnum og upprennandi, gestum og heimamönnum virðist vera góð uppskrift að hátíð sem vonandi verður árlegur viðburður.”
Gjörningarnir á A! 2017 munu fara fram í Listasafninu á Akureyri, Ketilhúsi, Samkomuhúsinu, Hofi, Verksmiðjunni á Hjalteyri, Kaktus, Rósenborg, Deiglunni, Lystigarðinum og á fleiri stöðum á Akureyri.
Listamennirnir og hóparnir sem taka þátt að þessu sinni eru: Arna Valsdóttir (IS) og Suchan Kinoshita (J/NL), Gabrielle Cerberville (USA), Gjörningaklúbburinn / The Icelandic Love Corporation (IS), Heiðdís Hólm (IS), Hekla Björt Helgadóttir & Svefnleikhúsið  – The Sleep Theatre (IS), Katrine Faber (DK), Magnús Logi Kristinsson (IS/SF), Voiceland – Gísli Grétarsson (IS/N), Mareike Dobewall (D) og Hymnodia (IS), Ragnheiður Harpa Leifsdóttir (IS), Rúrí (IS), Þóra Sólveig Bergsteinsdóttir (IS) og Liv-K. Nome (N).
Á sama tíma fer vídeóalistahátíðin Heim fram og þar taka þátt nemendur Suchan Kinoshita úr Listakademíunni í Münster, Þýskalandi:  Hui-Chen Yun, Sabine Huzikiewiz, Lejla Aliev, Daniel Bernd Tripp, Mila Petkova Stoytcheva, Fabian Lukas Flinks, René Haustein, Inga Krüger, Georg Mörke, Lisa Katharina Droste, Nadja Janina Rich, Alyssa Saccotelli, Micael Gonçalves Ribeiro, Hagoromo Okamoto, Bastian Buddenbrock, Jana Rippmann, Kai Bomke og Takahiko Kamiyama.
Myndlistarsjóður styrkir A! Gjörningahátið.
Guðrún Þórsdóttir er verkefnastýra A! Gjörningahátíðar og hún veitir nánar upplýsingar í síma 6632848 og gunnathors@gmail.com

A! Gjörningahátíð / A! Performance Festival 31.08. – 03.09.2017

 

Staðsetning / Local             Listamenn / Artist                                                                                              Titill / Title                              Tímalegd / Time length

 

Fimmtudagur 31. ágúst / Thursday August 31st.

17:00    Listasafnið, Ketilhús      Katrine Faber (DK)                                                                   Tales From The Trash / 60 min

18.30    HOF, Hamrar                Heiðdís Hólm (IS)                                                                     Léttvæg tilvistarkreppa / 40 min

21:00    Kaktus                         Hekla Björt Helgadóttir (IS) og Svefnleikhúsið – The Sleep Theater Salt Vatn Skæri: að vakna eftir langan, trylltan svefn / 60

 

Föstudagur 1. september / Friday september 1st.

17:00    Lystigarðurinn               Ragnheiður Harpa Leifsdóttir (IS)                                              Minning um annað haust / A Memory of Another Fall / 30 min

18.00    HOF, Naust                  Gabrielle Cerberville (USA)                                                        “between the flo/es” / 60 min

20:00    Verksmiðjan á Hjalteyri VOICELAND / Hymnodia (IS), Gísli Grétarsson (IS/N) & Mareike Dobewall (D)    VOICELAND / 60 min

21:00    Vanabyggð 3 eh.                                                                                                        Vídeólistahátíðin Heim

22:00    Listasafnið, Ketilhús      Katrine Faber (DK)                                                                   Let Us Sing Your Place / 20-30 min

 

Laugardagur 2. september / Saturday September 2nd.

15:00    Samkomuhúsið             Arna Valsdóttir (IS) / Suchan Kinoshita (J/NL)                            Telle / 30 min

16:00    Deiglan                        Gjörningaklúbburinn / The Icelandic Love Corporation (IS)          ,,Maríurnar” – María kemur í bæinn / 60 min

17:15    Rósenborg                   Magnús Logi Kristinsson (IS/F)                                                “ég er ekki viss um titilinn” “I’m not sure of the title” / 20 min

18:00    Listasafnið, Ketilhús      Þóra Sólveig Bergsteinsdóttir (IS) / Liv-K. Nome (N)                  SACRED; Try to remember the smell of old forest and the drink of clean water / 45 min

18:00    Verksmiðjan á Hjalteyri VOICELAND / Hymnodia (IS), Gísli Grétarsson (IS/N) & Mareike Dobewall (D)     VOICELAND / 60 min

20:00    Listasafnið, Ketilhús      Rúrí (IS)                                                                                   Tortími ll / Termining ll / 60 min

21:00    Vanabyggð 3 eh.                                                                                                        Vídeólistahátíðin Heim

 

Sunnudagur 3. september / Sunday September 3rd.

11:00    Freyjulundur                 Allir og gestir                                                                          Morgunmaturinn / The Brunch / 60 min

Facebook Auto Publish Powered By : XYZScripts.com